Hà Nội: Khí độc hại Radon?

00:45 | 26/08/2009

Nồng độ khí độc hại Radon trong nhà ở là một trong những tiêu chuẩn sống văn minh ngày càng được nhiều nước quan tâm. Hà Nội bắt đầu chú ý tiêu chuẩn này. Tiêu chuẩn của cuộc sống văn minh:

Các nhà khoa học thảo luận về điện hạt nhân tại Việt Nam

07:56 | 24/08/2009

Ngày 20-23/8, Hội nghị Khoa học và Công nghệ Hạt nhân toàn quốc lần thứ 8 được tổ chức tại thành phố Nha Trang (Khánh Hòa) với sự góp mặt của 240 đại biểu ở 40 cơ quan, tổ chức trong nước và 28 đại biểu nước ngoài.

Thủ tục cấp chứng chỉ nhân viên bức xạ cho người phụ trách an tòan bức xạ tại cơ sở x quang y tế

17:00 | 09/07/2009

Nhằm quán triệt việc chấp hành tốt công tác an toàn bức xạ tại cơ sở tiến hành công việc bức xạ kể từ ngày 01 tháng 01 năm 2009, theo quy định của Luật Năng lượng nguyên tử Việt Nam, những người đảm nhiệm công việc sau đây phải có chứng chỉ nhân viên bức xạ:

Kỹ sư Vũ Văn Bằng đã làm gì với bức xạ-dạng trường từ vỏ trái đất?

17:00 | 05/07/2009

Khoa học công nghệ phát triển đã lý giải được rất nhiều nhiện tượng khó hiểu xảy ra trong cuộc sống. Tại sao phải chọn hướng để xây nhà, dựng cửa, tại sao để cửa hướng này thì tốt, hướng kia thì không tốt, tại sao kê đồ vật ở chỗ này thì tốt, chỗ kia thì không tốt cho sức khỏe; không cần dùng mũi...

Việt Nam đã có Luật Năng lượng nguyên tử

Việt Nam đã có Luật Năng lượng nguyên tử

17:00 | 01/07/2009

  Trong những thập niên gần đây, Công nghệ bức xạ được ứng dụng trên tất cả các lĩnh vực của đời sống - kinh tế- xã hội đã và đang mang lại những lợi ích thiết thực cho cuộc sống con người.Trong công nghiệp bức xạ ion hóa được ứng để xây dựng nhà máy điện nguyên tử cung cấp điện năng cho công...

TRÌNH TỰ VÀ THỦ TỤC THẨM TRA CÔNG NGHỆ

17:00 | 30/06/2009

Bộ Khoa học và Công nghệ vừa ban hành Thông tư số 10/2009/TT-BKHCN hướng dẫn thẩm tra công nghệ các dự án đầu tư. Thông tư này hướng dẫn việc thẩm tra công nghệ các dự án đầu tư do Thủ tướng Chính phủ chấp thuận chủ trương đầu tư, các dự án do UBND cấp tỉnh, các Ban quản lý khu công nghiệp, khu...

Luật chuyển giao công nghệ với đối tượng sử dụng vốn nhà nước

17:00 | 29/06/2009

Hỏi: Chuyển giao công nghệ có sử dụng vốn nhà nước phải thực hiện như thế nào? Trả lời: Điều 4 Nghị định số 133/2008/NĐ-CP quy định: 1. Trường hợp sử dụng vốn nhà nước để nhận chuyển giao công nghệ trong dự án đầu tư, bên nhận công nghệ phải lập phương án nhận chuyển giao công nghệ, trong đó...

SỞ KHOA HỌC VÀ CÔNG NGHỆ TỈNH HẢI DƯƠNG

Trưởng Ban biên tập: ThS. Phạm Văn Bình - Giám đốc Sở Khoa học và Công nghệ Hải Dương

Giấy phép số: 235/GP-BC do Bộ TT&TT cấp ngày 06/05/2008.

Địa chỉ: Số 209 Nguyễn Lương Bằng - TP. Hải Dương - tỉnh Hải Dương.

Website Sử dụng Portal mã nguồn mở Joomla, theo luật GNU/GPL.

Điện thoại: 0320. 3892436 - Fax: 0320.3893912