Tới dự hội thảo có ông Lê Đức Chương, quyền Vụ trưởng Vụ Khoa học, Công nghệ và Môi trường, Bộ Văn hóa, thể thao và Du lịch, thành viên Ban Thư ký Chương trình 68; đại diện Cục sở hữu trí tuệ; lãnh đạo, chuyên viên các Sở Khoa học và Công nghệ; lãnh đạo, chuyên viên của các Đài Truyền hình tỉnh có tham gia dự án trong toàn quốc; lãnh đạo của Công ty cổ phần thông tin miền Trung, công ty Maymedia.
Đoàn Hải Dương có: TS Hà Bạch Đằng, giám đốc Sở khoa học và Công nghệ Hải Dương; Ông Nguyễn Minh Quang, Phó giám đốc Đài Phát thanh và Truyền hình tỉnh cùng các chuyên viên tới dự.
Hội thảo đã tập trung làm rõ các vấn đề cơ bản về bảo hộ sở hữu trí tuệ, hướng dẫn xây dựng dự án "Tuyên truyền về sở hữu trí tuệ trên Đài truyền hình địa phương", hướng dẫn quản lý và triển khai dự án do Trung ương ủy quyền cho địa phương quản lý, hướng dẫn sử dụng và quản lý kinh phí đối với dự án do Trung ương ủy quyền cho địa phương quản lý. Ngoài ra, công ty cổ phần thông tin miền Trung và công ty Maydia cũng chia sẻ một số kinh nghiệm tổ chức triển khai dự án tuyên truyền về sở hữu trí tuệ trên Đài Truyền hình một số địa phương do các công ty này phối hợp thực hiện./.
ld.thanh